hoiquanb1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

đây là nơi giao lưu của các thành viên b1 và trường THPT KRONG NO.....ko phân biệt tuổi tác nhé !

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Có ai bít đc câu trả lời của tình yêu!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
I_cry
cây non
cây non
I_cry

Nữ

Có ai bít đc câu trả lời của tình yêu! Vide
Bài gửiTiêu đề: Có ai bít đc câu trả lời của tình yêu!   Có ai bít đc câu trả lời của tình yêu! Icon_minitimeTue Dec 29, 2009 7:41 pm

hi! anh vẫn khoẻ?

"anh còn nhớ câu chuyện của song không. sóng ồn ào, dữ dội, còn bờ thì hiền hòa lặng lẽ. tưởng cừng như trái ngược nhau nhưng dù có đi xa mấy sóng cũng về vỗ vào bờ êm ả. sóng và bờ mãi bên nhau,làm sao có sóng khi không có bờ, làm sao có bờ khi không có sóng ở bên.
thế nhưng một ngày kia, bầu trời nổi cơn giông tố vì ganh tị với tình yêu của song và bờ. những cơn gió đã cuốn sóng đi xa khỏi bờ. bờ chờ đợi , hi vọng để rồi lại tuyệt vọng.............bỗng dưng một ngày sóng tìm về bên bờ. đố anh sóng có ở bên bờ mãi không?"

ngày trước khi kể cho anh nghe câu chuyện này chình em cũng không biết kết cục nó sẽ ra sao, có lẽ nó còn tùy vào trái tim của mỗi người ! nhưng hôm nay em đã biết: cuối cùng thì sống cũng đi xa mãi, có lẽ ở bên gió sóng sẽ hạnh phúc hơn nhiều. dù sao thì bờ vẫn luôn chờ đợi, sự chờ đợi trong vô vọng. bờ luôn mong cho sóng hạnh phúc, sóng nhé !

hôm nay em sẽ kể cho anh nghe một câu chuyên nữa
câu chuyện về cây, lá và gió
cây và lá lớn lên từng ngày bên nhau tưởng chừng như không gì có thể chia cất. một ngày kia chiếc lá theo cơn gió xa lìa cây , mặc dù cây không muốn. cây đau khổ còn chiếc lá và cơn gió ddag hạnh phúc.
thời gian trôi wa chiếc là cũng héo tàn, cơn gió cũng đã đi bở lá lại một mình. cây nhìn lá mà dòng lệ cứ tuông rơi. làm sao để là trở về bên cây. tại chiếc lá vô tình hay tại cơn gió đã cướp mất lá của cây?
tại lá không yêu cây hay tại cây không thể làm cho lá hạnh phúc.
bỗng ngày kia nơi vực tối, cơn gió đã cuốn lá về bên cây. mùa xuân đến những chồi non hé mở là và cây lại được bên nhau. nhưng ai biết cây có mất lá một lần nữa không?

cây của anh là em. em đã chờ đã đợi nhưng đến hôm nay em nhận ra rằng: những thứ đã vỡ thì dù có cố hàng gắn đến đâu nó vẫn còn những vết rạng. dù chiếc lá kia có quay lại hay không htif em sẽ không trông mong nữa, em sẽ sống cuộc sống của em dù rằng em vẫn còn yêu anh , rất rất nhiều !
Mr_ZeRo_n01
hạt giống
hạt giống
Mr_ZeRo_n01

Nam

Có ai bít đc câu trả lời của tình yêu! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Có ai bít đc câu trả lời của tình yêu!   Có ai bít đc câu trả lời của tình yêu! Icon_minitimeTue Dec 29, 2009 7:52 pm

hjc...hjc. Xúc động quá!!

Có ai bít đc câu trả lời của tình yêu!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang